• Chào mừng bạn đến với diễn đàn Cộng Đồng Việt Nhật. Rất vui được chào đón bạn trở thành 1 thành viên của diễn đàn. Tất cả các nội dung chia sẽ trên diễn đàn này đều hoàn toàn miễn phí. Hi vọng bạn sẽ tìm kiếm được các thông tin bổ ích từ diễn đàn

Xin vui lòng đọc trước nội quy của diễn đàn trước khi tham gia để có thể cùng nhau xây dựng một cộng đồng sạch, an toàn, lành mạnh cho tất cả mọi người.

Mua thuốc tránh thai khẩn cấp ở Nhật Bản

phuongtuyen

28 Tháng chín 2021
4
1
3
Xin chào Ad và tất cả mọi người ạ.

Em đang sống ở Nhật với chồng và 2 con.
Chuyện là hôm qua vợ chồng em quan hệ nhưng lại không mang BCS.
Hiện tại 2 con em còn nhỏ và vợ chồng em cũng muốn chỉ 2 con là đủ để nuôi dạy cho tốt.
Em đang lo sợ em lại dính bầu nữa thì nguy.

Em muốn mua thuốc tránh thai ở Nhật nhưng tìm hiểu thử thì thấy dưới quầy thuốc không có bán.
Anh chị nào đã từng mua thuốc tránh thai khẩn cấp chỉ cho em với được không ạ.
  • Mua ở đâu?
  • Cần điều kiện gì để mua không?
  • Giá cả như thế nào

Em lo lắng quá!
Mọi người có kinh nghiệm chỉ em với ạ.

thientran

Administrator
Nhân viên
22 Tháng chín 2021
5
1
3
Chào bạn!

Ở Nhật Bản thì pháp luật không cho phép bạn mua thuốc tránh thai khẩn cấp ở Drug Store.
Hay nói cách khác là quầy thuốc không được phép bán thuốc tránh thai khẩn cấp vì nó có thể ảnh hưởng tới sức khỏe.

Nếu vẫn nhất định muốn mua thuốc tránh thai thì có 2 cách sau:
  • Lên facebook tìm kiếm các bạn Việt Nam có mang thuốc tránh thai sang Nhật để xài hoặc bán để xin/mua
    • Cách này mình khuyên không nên vì có chuyện gì xảy ra trở tay không kịp.
  • Gọi điện thoại cho bệnh viện mình thường khám bệnh để xin thuốc. Tốt nhất nên gọi điện thoại cho bệnh viện có khoa sản, bệnh viện bạn đã từng sinh con...
    • Thường họ sẽ bắt bạn tới bệnh viện để khám(hỏi han tình hình) rồi mới cho thuốc
    • Đợt mình có xin cho vợ thì thấy bác sĩ đưa ra 3 loại thuốc: 1 loại khoảng 4 sen, 1 loại 8 sen, và 1 loại 1man4. Vì mình đi khám vẫn trong vòng 24h sau khi quan hệ nên bác sĩ khuyên mình lấy loại 8 sen.
    • Bác sĩ có dặn nếu trong vòng 2 tuần sau khi uống thuốc mà thấy có ra máu thì có nghĩa là đã tránh thai thành công.
    • Tổng tất cả chi phí là 1Man2 (8 sen + 4 sen phí khám)
Hi vọng thông tin trên giúp ích được bạn.

• Like
Reactions: phuongtuyen

Tìm thành viên

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
7
Thành viên
3
Thành viên mới nhất
phuongtuyen